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DIBAJI 
 

Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja ni ahadi na makubaliano ya kimaandishi 
kati ya Bodi ya Maji Bonde la Pangani, wadau pamoja na wateja. Aidha, 
mkataba huu unataja masuala mbalimbali yanayohusu aina za huduma 
zinazotolewa na Bodi, ubora wake na viwango ambavyo vitakidhi mahitaji na 
matarajio ya wadau na wateja wetu.  Aidha, unaainisha maadili ya watumishi, 
haki ya wateja na wajibu wao ili wapate huduma bora kulingana na matarajio 
yao.  Lengo la kuwa na mkataba huu ni kuhakikisha kuwa Bodi inatoa 
huduma sahihi, bora na kwa wakati. 
 

Mkataba huu pia unaeleza jinsi wateja na wadau wa Sekta ya Maji 
watakavyotoa maoni na malalamiko kuhusu huduma zote zinazotolewa, na 
taratibu za kukata rufaa endapo hawataridhika na huduma hizo. 
 
Wateja na wadau wetu watashirikishwa wakati wa kuhuisha mkataba huu 
kila baada ya miaka mitatu (3) au kila mabadiliko muhimu yanapotokea kwa 
nia ya kutathimini utekelezaji wa majukumu ya Bodi.  Hatua hiyo itasaidia 
kubaini ufanisi katika utoaji huduma, mafanikio na changamoto zinazoikabili 
Bodi katika kutekeleza majukumu yake. 
 
Mwisho, Bodi inategemea kuwa, itapata ushirikiano mzuri kutoka kwa wateja 
na wadau wake katika kutimiza azma ya mkataba huu, ili kuimarisha 
mahusiano mazuri katika utendaji na utoaji huduma na kuleta mafaniko 
katika sekta ya maji pamoja na Taifa kwa ujumla.  Pia Bodi inategemea 
wadau na wateja wake wote watauelewa mkataba huu na kuutumia ipasavyo 
ili wapatiwe huduma bora, stahiki na kwa wakati. 
 

 
Saini:   

 
  Jina:      Dkt. Victor Runyoro 

    Mwenyekiti wa Bodi ya Maji Bonde la Pangani 
 

Tarehe: 11 June, 2020 
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AZIMIO 

 

Bodi inajitoa kwa dhati katika usimamizi na uzingatiaji wa utekelezaji 

wa mkataba huu, ili kufanikisha lengo kuu la kuwafahamisha wateja 

wetu juu ya upatikanaji wa huduma,  aina na viwango vya ubora wa 

huduma zetu. 

 

Mkataba huu unasaidia kuongeza uwajibikaji na mwitikio wa watumishi 

wa Bodi katika kuwahudumia wateja kwa kuweka viwango ambavyo 

watumishi watawajibika kuvitekeleza. 

 

 

Saini: 

   

    Jina:      Bw. Segule Segule 

                         Afisa wa Maji Bonde la Pangani 

 

Tarehe: 11 June, 2020 
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1.0 UTANGULIZI 

Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja umeandaliwa kwa kuzingatia 

maboresho yaliyofanyika kwenye Mkataba wa Mteja wa Wizara ya Maji.  

1.1 Madhumuni ya Mkataba 

Mkataba wa Huduma kwa Mteja unakusudia yafuatayo:- 

a) Kuwawezesha wateja kuelewa majukumu ya Bodi; 

b) Kubainisha huduma zinazotolewa katika viwango 

vinavyokubalika; 

c) Kuainisha wateja  wa Bodi, ili kufahamu haki zao, wajibu, 

taratibu, na kupata mrejesho na suluhisho; 

d) Kuboresha utendaji kazi na kuweka wazi taratibu za kupokea na 

kushughulikia malalamiko; na 

e) Maelezo mafupi ya jinsi ya kuwasiliana na Bodi. 

2.0 MAPITIO YA MKATABA 

Mkataba utapitiwa na kuhuishwa kila baada ya kipindi cha miaka mitatu 

(3). Utekelezaji wake utafuatiliwa na kufanyiwa tathmini kila mwaka ili 

kubaini mafanikio na changamoto kwa kushirikisha wateja na wadau. 

Matokeo ya tathmini hiyo yatasaidia kufanya marekebisho 

yatakayowezesha kuweka wazi aina za huduma, ubora wa huduma na 

ahadi za utoaji wa huduma hizo kwa kuzingatia majukumu ya kila 

mtumishi. 

3.0 WATEJA NA WADAU WETU 

Aina za wateja na wadau wetu ni: 

a) Jamii; 

b) Mashirika naTaasisi za Umma; 

c) Mashirika ya Kimataifa; 

d) Viwanda; 
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e) Wajasiriamali; 

f) Tawala za Mikoa ziliyomo katika Bonde; 

g) Serikali za mitaa; 

h) Asasi zisizo za Kiserikali  

i) Taasisi za Kidini; 

j) Wawekezaji, Sekta binafsi, Wazabuni na Wafanyabiashara; 

k) Wakulima na Wafugaji; 

l) Washirika wa Maendeleo; 

m) Wataalamu naWatafiti; 

n) Viongozi na Watumishi wa Wizara ya Maji, Bodi ya Maji ya Taifa, 

Bodi za Maji za Mabonde; Mamlaka za Majisafi na Usafi wa 

Mazingira Mijini (Miji Mikubwa na Midogo), na Miradi ya Maji ya 

Kitaifa, Chuo cha Maji, na Wakala wa Maji Vijijini (RUWASA); 

o) Nchi tunazoshirikiana nazo katika matumizi ya rasilimali za Maji; 

p) Vyuo vya Mafunzo Ndani na Nje ya nchi; 

q) Vyombo vya Habari; na  

r) Wanasiasa. 

4.0 MALENGO 

Malengo ya Mkataba ni kuwawezesha watumishi wa Bodi kuzingatia na 

kutoa huduma zinazokidhi mahitaji na matarajio ya wateja na wadau 

kwa wakati, kwa kipindi cha miaka mitatu (2020/21-2022/2023). Katika 

kipindi hicho Bodi imejiwekea malengo yafuatayo:- 

a) Kuimarisha utekelezaji wa Mkakati wa Taifa wa Kupambana na 

Rushwa; 

b) Kuimarisha usimamizi shirikishi na endelevu wa Rasilimali za 

Maji; 

c) Kuboresha upatikanaji wa huduma za maji kwa shughuli za 

kijamii, kiuchumi na ustawi wa mazingira 

d) Kuboresha ushirikishwaji wa wadau katika kutunza vyanzo vya 

maji 
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e) Kuimarisha uwezo wa kitaasisi katika kutekeleza majukumu 

yake. 

f) Kuongeza uelewa wa wadau kuhusiana na majukumu ya Bodi 

5.0 MAADILI YETU 

Tunaongozwa na kuzingatia maadili na misingi ifuatayo: - 

a) Kufanya kazi kwa ushirikiano; 

b) Kufanya kazi kwa kuzingatia muda na mpango kazi 

c) Kutoa huduma kwa uwazi; 

d) Kufanya kazi kwa ufanisi na kujituma; 

e) Kutoa huduma kwa uadilifu na uaminifu; 

f) Kuwajibika na kufanya kazi kwa kuzingatia sheria, kanuni na 

taratibu zilizopo; 

g) Kutoa huduma bila ubaguzi; na 

h) Kuwa wabunifu na kuboresha mifumo na michakato ya utoaji 

huduma kwa wateja.  

6.0 VIWANGO VYA HUDUMA ZETU 

Kwa kuzingatia maadili, utoaji wa huduma kwa wateja viwango vya 

ubora wa huduma vitaimarishwa kwenye maeneo yafuatayo: 

a) Uhusiano na Wateja: Uhusiano wa kikazi kati ya Bodi na 

wateja utadumishwa kwa kuboresha mawasiliano; 

b) Usimamizi wa maadili ya kazi: Bodi itatimiza wajibu wake 

kwa kuwaelimisha, kuwakumbusha na kuwawajibisha 

wanaokiuka maadili ya Utumishi wa Umma na taaluma zao; 

c) Usikivu na Mawasiliano na Wateja: Malalamiko yote 

yatapokelewa na kushughulikiwa na mrejesho utatolewa kwa 

wakati. Dawati la Malalamiko litaimarishwa na wateja 

wataelimishwa jinsi ya kulitumia; kutakuwa pia na sanduku la 

maoni na simu ya msaada ambayo mteja anaweza kupiga na 
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kuongea na mtumishi kupata majibu papo kwa papo. Aidha, 

majibu ya barua, barua pepe na simu yatatolewa kwa wakati   

na kuhakikisha kuwa fomu, vipeperushi, machapisho, na taarifa 

nyingine zitakuwa wazi kwa kutumia njia stahiki za mawasiliano 

na kwa lugha inayoeleweka kwa wateja; 

d) Usahihi wa Taarifa: Huduma bora na taarifa sahihi zitatolewa 

na wataalam wa Bodi kwa wakati ili kukidhi mahitaji ya wateja; 

na 

e) Miadi: Muda wa miadi kwa wateja utazingatiwa na watoa 

huduma wa Bodi wenye ujuzi, wanaojituma na kuzingatia 

maadili. 

7.0 HUDUMA ZINAZOTOLEWA NA MUDA WA UTEKELEZAJI 

KWA KILA KITENGO 

Bodi itapokea wateja siku zote za kazi kuanzia saa 2:30 asubuhi mpaka 

saa 8:30 mchana. Vilevile muda huo unaweza kuongezwa kwa 

kuzingatia udharura wa suala liliowasilishwa.  Viwango na muda 

ulioainishwa vitazingatiwa siku zote za kazi.  Aina za huduma na 

viwango vinavyozingatiwa kwa kila Idara/kitengo ni kama ifuatavyo:- 

 

NA HUDUMA 
MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

7.1 Kitengo cha Utawala na Menejimenti ya Rasilimali 

Watu 

1. 
Kutoa tafsiri na ufafanuzi wa sera, sheria za kazi, 

kanuni na taratibu za utumishi. 
Ndani ya siku 1 

2. 
Kutoa taarifa muhimu zinazohitajika na taasisi 

mbalimbali. 
Ndani ya siku 2 

3. Kushughulikia masuala ya maadili na nidhamu. 
Ndani ya siku 

21 
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NA HUDUMA 
MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

4. Kujibu maombi ya mafunzo kwa watumishi Ndani ya siku 3 

5. 
Kukamilisha maombi ya Mikopo kwa watumishi 

katika mabenki. 
Ndani ya siku 2 

6. 
Kukamilisha fomu za Bima ya Afya na Mifuko ya 

Hifadhi ya Jamii kwa ajili ya usajili. 
Ndani ya siku 3 

7. 
Kushughulikia marekebisho ya mishahara na 

kuwasilisha Wizarani. 
Ndani ya siku 3 

8. Kutoa taarifa na takwimu muhimu za Bodi Ndani ya siku 3 

9. 
Kutoa taarifa ya tathmini ya utekelezaji wa 

mipango ya Bodi 

Ndani ya siku 

14 

10. 

Kutoa taarifa za robo mwaka, nusu mwaka na 

mwaka mzima juu ya utekelezaji wa mipango ya 

Bodi  

Ndani ya siku 

15 baada ya 

kipindi husika 

kuisha. 

11. 
Kutoa maoni kuhusu Nyaraka mbalimbali za Sera 

kutoka Wizarani 
Ndani ya siku 3 

12. 
Kutoa taarifa mbalimbali za Bodi kwa ajili ya 

Kamati za Bunge za Kisekta na Bajeti. 

Ndani ya siku 

14 

13. Kutoa majibu ya Hoja za Bunge Ndani ya siku 3 

7.2 Kitengo cha Ununuzi na Ugavi 

1. 

Kutangaza mpango wa manunuzi wa Bodi kila 

mwaka wa fedha na mapitio yake (General 

Procurement Notice). 

Ndani  ya siku 

60 kuanzia 

mwaka mpya 

wa fedha 

2. 
Kutoa taarifa za matangazo ya jumla ya zabuni 

mara mbili kila mwaka. 

Ndani ya siku 

14 

3. 
Kuandaa na kutuma makabrasha kwa ajili ya 

zabuni mbalimbali, kufungua, kutathmini zabuni, 

Ndani ya siku 

30 
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NA HUDUMA 
MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

kutoa taarifa kwa wazabuni walioshinda na 

kuingia nao mkataba Kupitia makabrasha ya 

manunuzi ya Bodi. 

4. Kujibu hoja za Wazabuni. 

Ndani ya siku 3  

baada ya 

kupokea hoja 

5. Kuidhinisha manunuzi yanayofanywa na Bodi  Ndani ya siku 3 

6. Kuandaa nyaraka za malipo kwa wazabuni. 

Ndani ya siku 

30 baada ya 

kupokea hati za 

madai 

zilizokamilika 

7. 
Kupokea hati za madai baada ya kupokea vifaa na 

huduma kabla ya kuwasilishwa uhasibu. 
Ndani ya siku 3 

8. Kutoa majibu ya hoja za Mhakiki Mali. 
Ndani ya siku 

21 

9. 
Kuhakiki maombi ya misamaha ya kodi (VAT) kwa 

ajili ya ujenzi na usimamizi wa miradi ya maji 
Ndani ya siku 3 

 10. Kutoa ushauri wa kitaalamu katika masuala ya 

ununuzi kwa Bodi. 
Ndani ya siku 2 

7.3 Kitengo cha Fedha na Uhasibu 

1. Kutoa taarifa za fedha kwa vipindi mbalimbali vya 

mwaka wa Fedha kwa mamlaka husika 

 

 

(i) Hesabu za mwaka 

Ndani ya siku 

90 tangu 

mwaka wa 

fedha husika 

umalizike 
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NA HUDUMA 
MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

 

(ii) Kuratibu majibu ya hoja za ukaguzi na 

barua kutoka kwa Mkaguzi wa Nje  

Ndani ya siku 

21 baada ya 

tarehe 31, 

Machi ya kila 

mwaka. 

 (iii) Kuandaa na kuwasilisha taarifa ya 

utekelezaji kila mwezi na robo mwaka wa 

Fedha kwa mamlaka husika 

Ndani ya siku 5  

2. 

Kutoa taarifa za fedha za kuoanisha taarifa 

zilizopo Benki na daftari la matumizi 

Ndani ya siku 

15 baada ya 

mwisho wa 

mwezi 

3. 

Kutoa taarifa za fedha za kuoanisha taarifa 

zilizopo Benki na daftari la makusanyo ya 

maduhuli kila mwezi. 

Ndani ya siku 7 

baada ya 

mwisho wa 

mwezi 

4. 
Kufanya malipo kupitia mtandao wa malipo 

wa Serikali  
Kila siku  

5. Kutoa ushauri wa usimamizi wa fedha kwa Bodi 

Kila wakati 

mabadiliko 

yanapotokea 

6. 
Kuandaa na kuwasilisha Hazina taarifa ya hali ya 

makusanyo ya maduhuli kila mwezi 

Ndani ya siku 1 

ya siku za kazi 

baada ya 

mwisho wa 

mwezi 

7. 
Kuandaa taarifa za madeni na kuwasilisha 

Bodi/Wizara 

Ndani ya siku 

14 baada ya 
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NA HUDUMA 
MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

mwisho wa 

mwezi 

8. 

Kufanya malipo mbalimbali (baada ya nyaraka 

zote muhimu kukamilika na kugongwa muhuri wa 

“zimekamilika na kuthibitishwa malipo yafanyike”) 

Ndani ya siku 3 

9. 

Kuhuisha taarifa za fedha katika mfumo wa MIS 

kwa akaunti za WSDP na Maabara zilizopo katika 

Bonde la Pangani 

Kila wiki 

10. Kurejesha masurufu ya safari (retirement) 

Ndani ya siku 

14 baada ya 

kurudi safari 

7.4 Kitengo cha Mazingira na Ubora wa Maji 

1. 

Kufanya uchunguzi wa ubora wa maji chini na juu 

ya ardhi (vijito, mito, mabwawa, maziwa, 

chemchemi na visima). 

Ndani ya Siku 

20 

2. 
Kutoa taarifa ya hali ya ubora wa maji chini na juu 

ya ardhi baada ya kuchunguza 

Ndani ya Siku 

10 

3. Kufanya uchunguzi wa sampuli za utafiti. Ndani ya Siku 

30 

4. 

Kutoa taarifa ya hali ya ubora wa maji katika miradi 

ya maji inayohusiana na utunzaji wa vyanzo vya 

maji na vidakio 

Ndani ya Siku 

45 

5. Ufuatiliaji wa compliance katika viwanda 

vinavyotiririsha majitaka kwenye mazingira na 

kufanya uchunguzi wa sampuli za majitaka 

Ndani ya Siku 

20 
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NA HUDUMA 
MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

6. 

Kutoa taarifa ya compliance na ubora wa majitaka 

baada ya kuchunguza/kupima viashiria vya 

kemikali katika sampuli hizo. 

Ndani ya Siku 

10 

7. Kutoa vibali vya kutupa majitaka Ndani ya Siku 

90 

8. Kutoa takwimu za utafiti wa ubora wa maji. Ndani ya Siku 3 

9. 

Kuwa na kanzidata zilizoboreshwa za ubora wa 

maji na majitaka, vyanzo vya maji vilivyopo, 

viwanda vinavyotiririsha majitaka na vibali vya 

kutirirsha majitaka 

Kila siku  

10. Kutoa takwimu za hali ya mazingira kwenye Bonde Ndani ya Siku 4 

11. 

Uratibu wa utekelezaji wa tathimini ya athari kwa 

mazingira na gharama za fidia katika kuanzishwa 

miradi ya sekta ya maji. 

Ndani ya 

Mwaka 1 

12. 

Kufanya shughuli zinazohusiana na utunzaji wa 

vyanzo vya maji ikiwa ni pamoja na kuweka alama 

za kudumu za mipaka, kutoa elimu, na kuweka 

mabango kwa kushirikiana na kitengo cha 

ushirikishwaji wadau, habari na mawasiliano. 

Ndani ya Siku 

90 

13. 
Kutoa ripoti ya hali ya mazingira ya Bonde Mara 1 kila 

baada ya Miaka 

Miwili 

7.5 Kitengo cha Ushirikishwaji Wadau, Habari na 

Mawasiliano 

1. 

Kutoa mafunzo ya uendeshaji kwa wajumbe wa 

Bodi za Maji za mabonde. 

Ndani ya Siku 

30 baada ya 

uteuzi 
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NA HUDUMA 
MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

2. 
Kuwezesha uundaji wa Jumuiya za watumia maji 

pamoja na Kamati za Vidakio vya Maji 
Ndani ya siku 90 

3. Kuwezesha uandaaji na utoaji wa Vyeti vya Usajili 

kwaJumuiya za Watumiaji Maji  

Ndani ya Siku 

30 

4. Kuwezesha uundwaji wa majukwaa ya wadau Ndani ya siku 60 

5. 

Kutatua migogoro inayohusu matumizi ya maji 

baina ya watumiaji wa rasilimali za maji. 

Ndani ya Siku 

20 baada ya 

muafaka 

kufikiwa 

6. 
Kuwa na kanzidata ya Jumuiya za Watumiaji Maji 

na Kamati za Vidakio vya Maji iliyoboreshwa 
Kila siku  

7. 
Kutafsiri kanuni, miongozo na viwango kwa 

wadau mbalimbali wa maji. 
Ndani ya Siku 1 

8. 
Kuratibu vikao mbalimbali vya utekelezaji wa 

shughuli za Bodi kama ifuatavyo:- 
 

 (i) Vikao vya Bodi, Mara 4 kwa 

Mwaka 

 (ii) Vikao vya menejimenti Mara 26 kwa 

Mwaka 

 (iii) Vikao vya watumishi, Mara 6 kwa 

Mwaka 

9. Kuratibu uelimishaji wa jamii kuhusu Sheria, Sera 

za Maji na miongozo  
Muda wote 

10. Kutoa taarifa mbalimbali za Bodi kwa umma. Ndani ya siku 2 

11. 
Kusambaza machapisho na taarifa za matukio 

yanayohusu Bodi  
Ndani ya siku 5 

12. Kuweka taarifa za matukio kwenye tovuti ya Bodi  Ndani ya siku 5 
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NA HUDUMA 
MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

13. Kutoa majibu ya maswali kutoka vyombo vya 

habari na kwa yale yanayohitaji ufafanuzi zaidi. 
Ndani ya siku 5 

14. 
Kujibu maswali/hoja kutoka kwa wananchi kupitia 

vyombo vya habari 

Ndani ya siku 1 

na kwa yale 

yanayohitaji 

ufafanuzi zaidi 

ndani ya siku 7 

7.6 Kitengo cha Vibali 

1. 
Kupokea ombi na kusajili kwenye daftari la 

watumia maji (water register) 
ndani ya siku 1 

2. Kujibu barua au hoja za wateja Ndani ya siku 3 

3. Kutuma na kupokea barua za maoni kwa wadau Ndani ya siku 40 

4. Kutoa vibali vya kutumia maji  Ndani ya Siku 

90 

5. 
Kutafsiri kanuni, miongozo na viwango kwa wadau 

mbalimbali wa maji. 
Ndani ya Siku 1 

6. Kuwa na kanzidata ya watumia maji iliyoboreshwa Kila siku  

7.7 Kitengo cha Maji Chini ya Ardhi 

1. Kutoa/kusaidia utoaji leseni za:-  

 (iv) kuchimba visima vya maji; Ndani ya Siku 

30 baada ya 

kupokea 

maombi 

yaliyokamilika 

 (v) Mchimbaji; na 

 
(vi) Utafiti wa maji chini ya ardhi. 

2. 
Kufanya utafiti wa uwezekano wa upatikanaji wa 

maji chini ya ardhi). 

Ndani ya Siku 

14 



15 
 

NA HUDUMA 
MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

3. 
Kutoa takwimu na taarifa za hali ya rasilimali za 

majichini ya ardhi katika bonde 
Ndani ya Siku 2 

4. 

Kutoa ushauri wa kihaidrojiolojia kwa taasisi za 

Serikali na binafsi, mashirika, sekta na wadau 

wengine wa maji. 

Kutegemeana 

na mahitaji. 

5. 
Kusimamia shughuli za maji chini ya ardhi kwa 

mujibu wa sheria 
Kila siku 

6. 
Kuratibu maombi na utoaji wa vibali vya uchimbaji 

wa visima vya maji  
Ndani ya Siku 2 

7. 
Kuwa na kanzidata ya rasilimali za maji chini ya 

ardhi iliyoboreshwa 
Kila siku  

7.8 Kitengo cha Maji Juu ya Ardhi 

1. Kutoa ushauri wa kihaidrolojia  Ndani ya Siku 

14 

2. Kutoa takwimu za rasilimali za maji. Ndani ya Siku 

14 

3. 
Kutoa taarifa ya hali ya rasilimali za maji katika 

Bonde 

Ndani ya Siku 

21 

4. 

Kufanya tathmini ya wingi na ubora (sediment) wa 

rasilimali za maji (vijito, mito, mabwawa, maziwa, 

chemchemi)  

Kila msimu wa 

mwaka 

(Kiangazi, Vuli 

na Masika) 

5. 

Kutoa ushauri wa kitaalamu na kiufundi juu ya 

rasilimali maji, kwa taasisi za Serikali na binafsi, 

mashirika, sekta mbalimbali na wadau wengine 

wa maji. 

Kutegemeana 

na mahitaji. 
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NA HUDUMA 
MUDA WA 

UTEKELEZAJI 

6’ 
Kuwa na kanzidata ya rasilimali za maji juu ya 

ardhi iliyoboreshwa 
Kila siku  

7.9 Kitengo cha Usafirishaji 

1. Kuhakikisha magari yapo katika hali nzuri kwa ajili 

ya kutoa huduma 
Kila siku  

2. Ratiba ya magari inakuwepo kwa ajili ya 

kurahisisha huduma 
Kila siku  

3. Kuhakikisha kuwa takwimu na kumbukumbu 

zinazohusu vyombo vya usafiri zinatunzwa vyema 

na kwa usahihi ili kujua wakati muafaka wa magari 

kufanyiwa service na matengenezo mbalimbali 

Kila siku  

4. Kuwasimia madereva na kupokea taarifa kutoka 

kwa madereva kila mara wanapotoka safarini 

ikiwemo kusimamia usafi wa magari na matumizi 

ya mafuta na ujazaji wa log book kwa usahihi 

kulingana na umbali wa safari 

Kila siku  

5. Kuwasilisha taarifa za madereva na magari kwa 

Afisa wa Maji na kujibu hoja mbalimbali 

zinazohusu madereva na magari. 

Kila siku  

8.0 HAKI NA WAJIBU WA MTEJA 

Mkataba huu umeainisha haki za mteja anapopatiwa huduma na wajibu 

anaopaswa kuutimiza ili aweze kupewa huduma kwa ubora na viwango 

vilivyoahidiwa na Bodi. 

8.1 Haki za Mteja 

Mteja ana haki zifuatazo:- 

a) Kupata huduma na taarifa kulingana na mahitaji yake; 
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b) Kupata taarifa zinazomhusu kwa kufuata taratibu zilizopo; 

c) Kuwa na usiri katika masuala yake binafsi; 

d) Kuwasilisha malalamiko kwenye dawati la malalamiko la Bodi; 

na 

e) Kukata rufaa kwenye ngazi ya juu ya Bodi pale ambapo 

hakuridhika na huduma iliyotolewa. 

8.2 Wajibu wa Mteja 

Mteja anawajibika kufuata taratibu na kanuni za kiutendaji na 

kuonesha ushirikiano ili aweze kupatiwa huduma bora na kujenga 

mahusiano mazuri.  Mteja anatarajiwa kufanya yafuatayo:- 

a) Kutoharibu miundombinu kwa ajili ya utoaji wa huduma na 

kutoa taarifa pale uharibifu unapobainika; 

b) Kutoa taarifa na takwimu sahihi zinazotakiwa na Bodi kwa 

wakati muafaka; 

c) Kuzingatia sheria, kanuni, miongozo na taratibu katika kupata 

huduma; 

d) Kuhudhuria mikutano ya sekta ya maji inayomuhusu kwa 

wakati; 

e) Kufuata maelekezo ya kitaalamu yanayotolewa na wataalamu 

wa maji; na  

f) Kutokufanya udanganyifu katika kutoa taarifa au kupata 

huduma kwenye Bodi. 

9.0 UTUNZAJI WA KUMBUKUMBU 

Bodi ina utaratibu wa kuweka kumbukumbu za malalamiko, maoni na 

mapendekezo kwa ajili ya tathmini na rejea. Aidha, maoni na 

mapendekezo yatakayotolewa yatasaidia kuboresha utendaji. 
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10.0 KUSHUGHULIKIA MIGOGORO NA RUFAA 

Bodi itashughulikia malalamiko na migogoro kwa wakati na kutoa 

mrejesho kwa wateja na wadau. Ikiwa mteja hataridhika na hatua 

zilizochukuliwa, atakuwa na haki ya kukata rufaa.  Rufaa zitawasilishwa 

kwa mamlaka husika ndani au nje ya Bodi kwa mujibu wa sheria na 

taratibu.  Malalamiko yote yatapokelewa kwa njia ya sanduku la barua 

la posta, sanduku la maoni, baruapepe, simu au kuonana ana kwa ana, 

na majibu yatatolewa katika kipindi cha siku saba (7). 

11.0 MAPITIO YA MKATABA 

Mkataba utapitiwa kuhakikisha kuwa unaendana na wakati na kuongeza 

uwazi na uwajibikaji ambapo wadau mbalimbali watashirikishwa katika 

kufanya mapitio.  Mkataba utapitiwa ili kuufanyia marekebisho endapo:- 

a) Kutakuwa na mabadiliko katika Mpango Mkakati wa Bodi na 

Mpango wa Uboreshaji wa Utumishi wa Umma; 

b) Huduma na viwango vilivyowekwa havitakidhi mahitaji na 

vipaumbele vya wateja na wadau; 

c) Muundo wa Bodi utabadilika; 

d) Kutakuwa na mabadiliko katika Sera, Sheria na Kanuni 

zinazohusu sekta ya Maji na 

e) Wateja watapendekeza kuwepo kwa mabadiliko kulingana na 

matakwa na mahitaji. 

12.0 UWASILISHAJI WA MAONI NA MAPENDEKEZO 

Maoni na mapendekezo kutoka kwa wateja na wadau kuhusu utendaji 

kazi na huduma yatapokelewa. Maoni na mapendekezo yawasilishwe 

kwa njia ya posta, simu, baruapepe, sanduku la maoni au kwa mteja 

mwenyewe kufika ofisini. 
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Anuani ya Bodi ni: 

Afisa wa Maji,    

Bodi ya Maji Bonde la Pangani, 

S. L. P 7617, 

Moshi. 

TANZANIA. 

Simu:+255-27-2752780 

+255-739-120400 (Kwa Malalamiko/Maoni/Hoja/Maswali) 

Barua pepe: basins.pangani@maji.go.tz(Kwa  

                         Malalamiko/Maoni/Hoja/Maswali) 

Tovuti:          www.panganibasin.go.tz 

13.0 ANUANI NYINGINE 

Bodi ina Ofisi ndogo 2 ambazo anuani zake ni kama zifuatazo: 

 

Na. Anuani          

1. Ofisi ndogo ya Tanga       

    S.L.P. 5027 Tanga, Tanzania 

    Anuani ya Makazi: Barabara ya Bolton 

    Simu: +255 735 399 333 

 

2.  Ofisi ndogo ya Arusha      

     S.L.P. 3020 Arusha, Tanzania    

     Anuani ya Makazi: Barabara ya Wachaga 

     Simu: +255 27 2504163/06124 AU +255 737 084 143 

 

  

mailto:basins.pangani@maji.go.tz
http://www.panganibasin.go.tz/
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14.0 HITIMISHO 

Bodi itawajibika kwa Umma kupitia watendaji wake wote na kazi 

zitafanyika kwa kuzingatia Mkataba huu wa Huduma kwa Mteja kama 

ifuatavyo; 

a) Kuchapisha na kusambaza Mkataba wa Huduma kwa Mteja na 

wadau wetu; 

b) Kutoa taarifa ya utendaji wetu kwa wadau na wateja 

watakaohitaji; 

c) Kuandaa muhtsari wa malalamiko kutoka kwa Mteja na Wadau 

pamoja na hatua zilizochukuliwa katika kuyashughulikia 

malalamiko hayo kwa lengo la kujitathmini na kuendelea 

kuboresha huduma; na 

d) Kutoa taarifa ya utekelezaji wa Mkataba kila mwaka kwa 

mamlaka husika. 

                                      

………………………….MWISHO………………………………….. 


